Join us on a literary world trip!
Add this book to bookshelf
Grey
Write a new comment Default profile 50px
Grey
Subscribe to read the full book or read the first pages for free!
All characters reduced
इतर दृश्ये ऑक्टोबर 2024 - cover

इतर दृश्ये ऑक्टोबर 2024

Eduard Wagner

Publisher: BookRix

  • 0
  • 0
  • 0

Summary

No AI, No AI translated by Eduard Wagner
आज जे घडत आहे ते अतिशय आश्चर्यकारक आहे. लोक केवळ स्वत:ला समृद्ध करण्यासाठी आणि इतरांवर अत्याचार करण्याच्या हेतूने आहेत का? हे एक शांततापूर्ण सहअस्तित्व देखील असले पाहिजे आणि नेहमीच केवळ युद्धे आणि इतर संघर्ष नसावेत.
Available since: 11/04/2024.
Print length: 60 pages.

Other books that might interest you

  • ANI TYA DIVASHI MAZA MRUTYU ZALA (MARATHI) - Marathi Edition of Dying to Be Me: My Journey from Cancer to Near Death to True Healing by Anita Moorjani (Author) - cover

    ANI TYA DIVASHI MAZA MRUTYU ZALA...

    Anita Moorjani

    • 0
    • 0
    • 0
    Marathi Edition of Dying to Be Me: My Journey from Cancer, to Near Death, to True Healing by Anita Moorjani (Author) 
    लेखिकेविषयी 
    ही कहाणी आहे अनिता मूरजानी या कॅन्सर पेशंटची. चार वर्ष चाललेल्या तिच्या जीवघेण्या लढाईची. एक एक अवयव निकामी होत गेला आणि अखेर ती शेवटच्या घटका मोजू लागली. मृत्यूला तिने स्पर्श केला आणि एक विलक्षण साक्षात्कार तिला झाला… तो म्हणजे आपल्या शरीरापलीकडच्या अस्तित्वाचा. तिथे मृत्युची भीती संपली… जीवन अमर्याद आहे हे कळून चुकले. हेही लक्षात आले की तिला बरे करण्याचे सामर्थ्य तिच्याचकडे आहे. आणि अनिता मृत्युच्या जगातून परत फिरली ती खडखडीत बरी होऊनच. आता ती संपूर्ण रोगमुक्त झालेली होती. तिच्यावर उपचार करणारे डॉक्टर्स देखील थक्क झाले. या जीवनात असे अनेक चमत्कार घडू शकतात ज्याची आपण कधी कल्पनाही केलेली नसते! 
    पण ह्या पुस्तकाचे महत्व या चमत्कारापेक्षा खूप जास्त आहे. 
    ‘मी कोण आहे?’ हा माणसाला सुरवाती पासून पडलेला प्रश्न. दैनंदिन जीवन जगत असताना कराव्या लागणार्‍या विविध भूमिका म्हणजे मी आहे का? की शरीर म्हणजे मी आहे? शरीराच्या माध्यमातून मी जीवनाचा अनुभव घेतो की मी साक्षात जीवनच आहे? जीवनाने शरीराच्या माध्यमातून घेतलेला मानवी जीवनाचा अनुभव म्हणजेच माझे जीवन तर नव्हे? तसे असेल तर ‘मी’ जन्म मृत्यूच्या पल्याडचे अस्तित्वच आहे, नाही का? हे आणि यासारखे असंख्य प्रश्न माणसाला अगदी सुरूवातीपासून पडलेले आहेत. या सर्व मूलभूत प्रश्नांच्या उत्तराचे दिग्दर्शन करण्याचे सामर्थ्य ‘आणि त्या दिवशी माझा मृत्यू झाला’ या पुस्तकात आहे. हेच त्याचे बलस्थान आहे. 
    परत फिरणे किंवा न फिरणे, निवडीचे मला स्वातंत्र्य होते… 
    स्वर्ग हे स्थान नाही तर ती एक अवस्था आहे हे कळताच मी परत फिरले… 
    Tags: Marathi Edition of Dying to Be Me: My Journey from Cancer, to Near Death, to True Healing by Anita Moorjani (Author), Inspirational memoir, Near-death experience, Cancer battle, Self-realization, Healing journey, Cultural identity, Spiritual awakening, Miracles, Self-empowerment, Anita Moorjani Marathi Books, Anita Moorjani, Dying to Be Me
    Show book
  • Aakash Doot Galileo (Marathi) - Khagol Shastrache Sandesh Vahak - cover

    Aakash Doot Galileo (Marathi) -...

    A Happy Thoughts Initiative

    • 0
    • 0
    • 0
    आकाशदूत गॅलिलिओ 
    खगोलशास्त्राचे संदेशवाहक 
    महान वैज्ञानिकाची जीवनगाथा 
    आपण किती वर्षे जगलो यावरून आपल्या जीवनाची यशस्विता मोजता येत नाही; तर जीवनात आपण विश्वासाठी किती सार्थक कार्य करू शकलो यावरूनच आपले जीवन कितपत यशस्वी होते, हे निर्धारित होते. 
    जगात आपल्याला मान मिळो वा आपला अपमान होवो… यश मिळो अथवा अपयश… काहीही झालं तरी मनुष्याला त्याच्या प्रतिभेचा आणि ज्ञानाचा पूरेपूर सदुपयोग करण्यात मागे हटता कामा नये, ही प्रेरणा गॅलिलिओंच्या जीवनातून तुम्हाला मिळेल. 
    गॅलिलिओ हे शेवटच्या श्वासापर्यंत कार्यरत होते. त्यांना भलेही अनेक वर्षांनंतर सन्मान दिला गेला, ज्या सन्मानावर त्यांचा वास्तवात अधिकार होता. पण गॅलिलिओ यांची जीवनगाथा वाचकांना हा संदेश अवश्य देते, की ‘खरा शोध कधीही वाया जात नाही.’ हा शोध जगाला कधी ना कधी स्वीकारावाच लागतो. म्हणून कित्येक शतकांनंतरही गॅलिलिओ हे त्यांच्या महान वैज्ञानिक कार्यांसह व शोधांच्या रूपात आजही अजरामर आहेत आणि पुढेही राहतील.
    Show book
  • Aatmavishwas aani aatmabal (marathi) - how to gain self confidence - cover

    Aatmavishwas aani aatmabal...

    Sirshree

    • 0
    • 0
    • 0
    आत्मविश्वासाच्या शिखरावर 
    “व्यक्तिमत्त्व विकास’ हा आजच्या जगातला परवलीचा शब्द! पण व्यक्तिमत्त्व विकास म्हणजे केवळ बाह्यविकास नसून “आत्मविकास’ हीच त्याची पहिली पायरी आहे. आत्मविकास साधण्यासाठी अनिवार्य असणारा गुण म्हणजे “आत्मविश्वास’. 
    प्रस्तुत पुस्तक केवळ विद्यार्थ्यांसाठी किंवा आत्मविश्वासाचा अभाव असणाऱ्यांसाठी लिहिलं नसून, विश्वातल्या प्रत्येक मनुष्यासाठी या पुस्तकाची निर्मिती करण्यात आलीय. विद्यार्थी, शिक्षक आणि गृहिणी यांपासून ते व्यावसायिकांपर्यंत आणि आजच्या युवापिढीपासून ते आध्यात्मिक मार्गावर वाटचाल करणाऱ्या साधकांपर्यंत सर्वांसाठी हे पुस्तक म्हणजे यशाचा पासवर्डच! 
    या पुस्तकात वाचा –आत्मविश्वास म्हणजे काय?आपली खरी ओळख काय?आत्मविश्वास प्राप्त करण्याच्या मार्गातील अडथळ्यांवर मात कशी करावी?विश्वासाच्या शक्तीने जग कसं जिंकाल?विश्वातील कोणतंही कठीण काम पूर्ण करण्याचा आत्मविश्वास कसा प्राप्त करावा?आत्मविश्वास आणि अहंकार यात फरक काय?विचारांना आणि भावनांना दिशा कशी द्यावी?संकल्पशक्ती, एकाग्रता आणि वर्तमानात जगण्याची कला आत्मसात कशी कराल? 
    Tag: Tejgyan, Happy Thoughts, WOW Publishings, Sirshree's Marathi Books, Bestseller Marathi Audiobooks, Self-confidence, Personal development, Inner growth, Self-esteem, Success, Belief, Self-awareness, Motivation, Overcoming obstacles, Positive thinking
    Show book
  • Magic of god bless you (marathi) - sadbhavnanchi adrushya shakti - cover

    Magic of god bless you (marathi)...

    Sirshree

    • 0
    • 0
    • 0
    करुणारूपी किरणाची जादू BLESS TO BLISS 
    लेझर लाइट, फोकस लाइट, प्रोजेक्टर लाइट किंवा समुद्रात उभं असणारं लाइट हाउस… सर्व प्रकारच्या लाइट्स आपापल्या किरणांची जादू सर्वदूर पसरवत असतात; रंगांची आणि प्रकाशाची उधळण करत असतात. यामुळे बाह्यजगत उजळून निघतं; पण एक किरण असाही असतो ज्यामुळे तुमचं अंतर्जगत उजळून निघतं. तो कोणता किरण असतो हे तुम्हाला माहीत आहे का? 
    सागरात उभं असणारं लाइट हाउस इतरांना तर प्रकाश देतंच; पण आपल्या चारी बाजूंना प्रकाशाची मुक्त उधळण करतं. परिणामी, त्याच्या आसपास असलेल्या सर्व गोष्टी अगदी स्पष्टपणे दिसू लागतात. अगदी याचप्रकारे, आपणही जेव्हा इतरांसाठी मंगल भावना बाळगतो तेव्हा आपल्याही जीवनात सकारात्मक बदल घडू लागतात. जसे:जीवनात सर्व काही सहजतेनं घडू लागतं.जीवनाचा प्रत्येक पैलू किरणांच्या प्रकाशात झळाळून निघतो.मानसिक स्तरावर आपलं जीवन शांतीपूर्ण होतं.सामाजिक स्तरावर आपले नातेसंबंध प्रेमाने ओतप्रोत भरतात.जीवनात समृद्धीचा वर्षाव होतो.आपलं अंतर्मन शुद्ध आणि पवित्र होतं. अशा पवित्र मनातून सर्वांसाठी केवळ प्रेमाचाच वर्षाव होतो, प्रार्थनांची पखरण होते.भय, क्रोध, चिंता, समस्या विलीन होतात.खुल्या मनाने निर्णय घेणं सहजसोपं होतं. 
    प्रज्वलित झालेल्या एका दिव्याने तुमच्या घराचा कानाकोपरा उजळून निघतो. अगदी त्याचप्रकारे, प्रस्तुत ग्रंथदीप तुमच्या मनाचा प्रत्येक कोपरा उजळून काढेल. या ग्रंथदीपाला करुणारूपी किरणांच्या वर्षावाने आपलं आणि इतरांचं जीवन प्रेम, आनंद आणि मौनाने भरू द्या.
    Show book
  • युद्धकला (The Art of War) [Marathi] - जगातील सर्वात पुरातन युद्धग्रंथ - cover

    युद्धकला (The Art of War)...

    सुन त्झू

    • 0
    • 0
    • 0
    रणनीती आणि नेतृत्व यासंबंधीचा एक अभिजात ग्रंथ 
    सुन त्झू यांचे "द आर्ट ऑफ वॉर" हा रणनीती आणि युद्ध यांच्यावरील एक कालातीत आणि विद्वत्तापूर्ण ग्रंथ आहे  ज्याने शेकडो वर्षे वाचकांच्या मनावर मोहिनी घातली आहे. दोन हजार वर्षांपूर्वी लिहिलेला हा चिनी अभिजात ग्रंथ त्या काळाइतकाच आजही लागू होतो, जो संघर्षाचे स्वरूप आणि विजय मिळवण्याची कला याबाबत विद्वत्तापूर्ण अंतर्दृष्टी देतो.  
    सुन त्झू यांची शिकवण केवळ लष्करी डावपेचांच्या पलिकडे जाते; ती मानवी मनाचे शहाणपण आणि मानवी वर्तणुकीचे गतिशास्त्र यांनाही सामावून घेते. ती आयुष्यातील आव्हाने शहाणपण आणि दूरदृष्टी यांच्या साहाय्याने पार करण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या प्रत्येकासाठीची मार्गदर्शक आहे.  
    हे ऑडिओबुक:  
    ·       संघर्षाप्रति एक सर्वांगीण दृष्टिकोन सादर करते, ज्यामध्ये स्वतःला, आपल्या शत्रूला आणि ज्यामध्ये आपण काम करतो त्या पर्यावरणाला समजून घेण्याच्या महत्त्वावर भर दिला आहे; 
    ·       आंतरवैयक्तिक किंवा व्यवसायातील झगडे सोडवायला मदत करते आणि सर्व प्रकारच्या स्पर्धात्मक परिस्थितींमध्ये कसे यशस्वी व्हायचे यासाठी प्रेरणा आणि सल्ला मिळण्याचा स्रोत बनू शकते; 
    ·       मानवी परस्परक्रियांमधील गुंतागुंतींबद्दल बोलते, आणि वाटाघाटी, मुत्सद्देगिरी आणि निर्णय घेणे यांच्यातील बारकाव्यांवर प्रकाश टाकते; 
    ·       धोरणात्मक विचार, जुळवून घेण्याची क्षमता आणि दीर्घकालीन ध्येयांसाठी संयम आणि चिकाटीने प्रयत्न करणे यांचे समर्थन करते; 
    ·       यशाकडे घेऊन जाणाऱ्या आणि रोजच्या दिवसाच्या लढायांमध्ये किंवा वैयक्तिक आव्हानांमध्ये आपल्याला लाभदायक ठरतील अशा रणनीती, डावपेच आणि अंतर्दृष्टी उलगडून दाखवते. 
    Show book
  • Adi Shankaracharya (Marathi) - Shastrarthachya Shastrane Adnyanacha Ast - cover

    Adi Shankaracharya (Marathi) -...

    Sirshree

    • 0
    • 0
    • 0
    आदि शंकराचार्य 
    शास्त्रार्थाच्या शस्त्राने अज्ञानाचा अस्त 
    अंतर्मनाचा मार्ग – आत्मसाक्षात्काराचा प्रसार 
    आज मनुष्यजीवनात मनोरंजनाच्या साधनांची सुख-सुविधा आहे. आधुनिक तंत्रज्ञानाद्वारे देश-विदेश तसेच विविध शास्त्रांची माहिती त्याच्या मुठीत आली आहे. अशी संपन्नता असूनही त्याच्या दुःखाला व असंतोषाला काही सीमा नाही. बाह्यतः ज्याला आपण विकास म्हणतो तो माणसाला आतून अजूनच पोकळ बनवत आहे. कारण आज नव-नवीन मोह व आसक्तीने माणसाला घेरलेले आहे. 
    रोज नवीन इच्छा जन्म घेतात आणि त्यांच्या पूर्ततेकरिता मनुष्य धावपळ करतो; पण मग त्यांचा अंत कुठे आहे? तर तो आहे ईश्वराच्या (सेल्फच्या) आविष्कारात! सर्व मनुष्यामध्ये सेल्फची अखंड चेतना सतत प्रकाशमान असते. तिला स्वानुभवाने जाणणे हेच मनुष्यजीवनाचे प्रयोजन आहे. 
    हे प्रयोजन सफल व्हावे यासाठी आदि शंकराचार्यांनी आपल्या छोट्या जीवनकाळात जी अभूतपूर्व कामगिरी केली त्याचे दर्शन हे पुस्तक घडवून त्याचबरोबर जीवन प्रयोजन पूर्ण व्हावे याचाही मार्ग दाखवते. 
    चला तर मग… पुस्तक वाचता वाचता अंतर्मनात पोहोचू… जे अजूनपर्यंत अप्रकाशित आहे.
    Show book